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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AWATAKA WATANZANIA KUYAISHI MAISHA YA HAYATI MWINYI  
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema 

ataendelea kuyaenzi maono ya Rais Mstaafu wa Awamu ya Pili Hayati Ali Hassan 

Mwinyi kwa kusimamia ustawi wa wananchi, kutenda haki na kuwa mstahamilivu.  

 

Rais Samia amesema hayo katika mazishi ya kitaifa ya Rais Mstaafu wa Awamu ya Pili, 

Hayati Ali Hassan Mwinyi yaliyofanyika kwenye Uwanja wa Michezo wa Amani Abeid 

Karume.  

 

Aidha, Rais Samia amesema kwa ustahamilivu wake wakati wa uongozi, hayati Mwinyi 

aliheshimu haki za binadamu na utawala bora na kuruhusu maoni tofauti yenye kuikosoa 

serikali.  

 

Vile vile, Rais Samia amesema licha ya Hayati Mwinyi kuwa kiongozi katika vipindi 

vigumu kisiasa na kiuchumi aliweza kuhakikisha utulivu na kufanya mageuzi makubwa 

katika nyanja za kisiasa na kiuchumi. 

 

Rais Samia pia amesema Hayati Mwinyi ana mchango endelevu uliozisaidia serikali za 

awamu zilizofuatia kwani ndiye aliyehamasisha uwekezaji kutoka sekta binafsi na soko 

huria zilizochangia katika ukusanyaji mapato. 

 

Kwa upande mwingine, Rais Samia amewataka Watanzania kuishi kwa kufuata misingi 

bora ya maisha na malezi na kuyachukulia maisha ya Hayati Mwinyi kama funzo katika 

kuwalea vijana kwa kuzingatia maadili ya dini na hofu ya Mwenyezi Mungu.  

 

Hayati Mwinyi ameacha alama za kudumu na za kihstoria kama Rais wa mwisho 

kuiongoza Tanzania katika mfumo wa chama kimoja na kuweka ukomo wa mihula ya 

Urais.  
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